Hướng dẫn cài cầu Chevrolet Trailblazer 2018 | Đại lý bán xe tải trả góp, cần mua ô tô giá rẻ, báo giá xe 2015, gắn lắp ráp máy lạnh

timthumb

Hướng dẫn cài cầu Chevrolet Trailblazer 2018 [18/05/2018]

Hiện nay trên thị trường có khá nhiều mẫu xe hơi SUV, bán tải sử dụng gài cầu điện tử tuy nhiên để cụ thể hôm nay tôi sẽ giới thiệu cách sử dụng cầu 1 cách dễ dàng nhất của dòng xe Chevrolet đặc biệt là Chevrolet Colorado và Chevrolet Traiblazer hoàn toàn mới

Như bạn đã biết 2 mẫu xe: bán tải 5 chỗ Chevrolet Colorado và mẫu SUV 7 chỗ Chevrolet Traiblazer được trang bị hệ thống gài cầu điện dễ dàng cho việc chuyển cầu. Ngoài 3 chế độ gài cầu: 1 cầu nhanh (2↑), 2 cầu nhanh (4↑), 4 cầu chậm (4↑) giống như các hãng xe khác thì trên 2 mẫu xe Colorado và Trailblazer còn có chế độ gài cầu trung gian N (sử dụng khi cứu hộ).

 


 

Thời gian qua mình có nhận được nhiều câu hỏi từ quý khách và các bạn liên quan đến: Chevrolet Trailblazer và Chevrolet Colorado

Mời bạn tham khảo ở bài viết dưới đây:

1. CHUYỂN SANG CHẾ ĐỘ 1 CẦU NHANH (2↑) THẾ NÀO ?
Điều kiện sử dụng: Đường xá thuận lợi, ko trơn trượt, địa hình bằng phẳng...
- Bước 1: Mở khóa điện
- Bước 2: Xoay và giữ núm chuyển cầu về chế độ 1 cầu nhanh (2↑) (khoảng 3 đến 5s) khi đèn gài cầu màu vàng sáng đèn là thành công.

2. CHUYỂN SANG CHẾ ĐỘ 2 CẦU NHANH (4↑) THẾ NÀO ?
Điều kiện sử dụng: Khi đi vào đường trơn trượt, chở nhiều tải... cần sử dụng đến 2 cầu nhanh.
- Bước 1: Mở khóa điện - hoặc xe đang di chuyển (tốc độ tối đa ko quá 120 km/h)
- Bước 2: Xoay và giữ núm chuyển cầu về chế độ 2 cầu nhanh (4↑) (khoảng 3 đến 5s) khi đèn gài cầu màu vàng sáng đèn là thành công.

3. CHUYỂN SANG CHẾ ĐỘ 2 CẦU CHẬM (4↓) THẾ NÀO ?
Điều kiện sử dụng: Chỉ sử dụng khi đi vào đường lầy lội, gập ghềnh, sông suối... hoặc khi đi offroad (tốc độ chạy xe thấp). Lưu ý: Tốc độ tối đa cho phép ko quá 60km/h.
- Bước 1: Mở khóa điện - hoặc xe đang di chuyển (tốc độ tối đa ko quá 5 km/h).
- Bước 2: Xoay và giữ núm chuyển cầu về chế độ 2 cầu chậm (4↓) (khoảng 3 đến 5s) khi đèn gài cầu màu vàng sáng đèn là thành công.

4. CHUYỂN SANG CHẾ ĐỘ GÀI CẦU TRUNG GIAN (N) THẾ NÀO ?
- Bước 1: Mở khóa điện
- Bước 2: Chuyển cần số về N
- Bước 3: Xoay và giữ núm chuyển cầu về chế độ gài cầu trung gian (N) và đạp phanh, đợi khi đèn chuyển cầu màu vàng chuyển sang chế độ trung gian (N) (khoảng 15s) khi đèn gài cầu màu vàng sáng đèn là thành công.

Thật là dễ sử dụng phải không các bạn. Chỉ có 1 lưu ý là chuyển từ cầu nhanh sang cầu chậm thì tốc độ tối đa dưới 5km/h .

Các dòng xe đang được phân phối tại Việt Nam :

  1. Chevrolet Spark Duo : https://giaotosaigon.com/gia-xe-chevrolet-spark-van
  2. Chevrolet Spark  : https://giaotosaigon.com/gia-xe-chevrolet-spark
  3. Chevrolet Aveo : https://giaotosaigon.com/gia-xe-chevrolet-aveo
  4. Chevrolet Cruze : https://giaotosaigon.com/gia-xe-chevrolet-cruze
  5. Chevrolet Orlando : https://giaotosaigon.com/gia-xe-chevrolet-orlando
  6. Chevrolet Captiva : https://giaotosaigon.com/gia-xe-chevrolet-captiva
  7. Chevrolet Colorado : https://giaotosaigon.com/gia-xe-chevrolet-colorado
  8. Chevrolet Trailblazer : https://giaotosaigon.com/gia-xe-chevrolet-trailblazer

Khi quý khách có nhu cầu mua xe Chevrolet hãy liên hệ theo HOTLINE : 0903757444 để được tư vấn và hỗ trợ tốt nhất